Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 17

Thread: ผู้ที่คอมโดนไวรัส Brontok แล้ว folder option หายมาทางนี้ครับ

Thanks
    2

Default ผู้ที่คอมโดนไวรัส Brontok แล้ว folder option หายมาทางนี้ครับ

Anti Brontok.A Virus (โปรแกรม กำจัดไวรัส Brontok.A) : สำหรับตัวโปรแกรมนี้จะดำเนินการลบไฟล์ไวรัสที่อยู่ในเครื่องออกจาก Process (ระบบการทำงาน) และ Folder หลังจากดำเนินการ Scan เรียบร้อยโปรแกรมจะต้อง Restart เพื่อกู้ระบบเก่าคืนมา

หมายเหตุ : โปรแกรมนี้ยังไม่สมบูรณ์ ยังขาดส่วนของ Deep Scan ลงไปใน Drive แต่ผมรับรองว่ารุ่นนี้ถึงแม้ความสามารถยังไม่เต็มที่ ก็ยังฆ่าไวรัสได้ 80-90%

Effect from this Virus (ผลที่เกิดจากไวรัสตัวนี้คือ) :

1. เมนู Tool>Folder Option ของ Windows Explorer จะหายไป ซึ่งปกติ ในเมนู Tool จะมี 4 คำสั่ง แต่ถ้าติดไวรัสตัวนี้จะเหลืออยู่แค่ 3 คำสั่ง
    2. เมื่อคุณ Run คำสั่ง CMDหรือ MsConfig เครื่องจะทำการ Restart โดยอัตโนมัติ
    3. คุณจะไม่สามารถเข้าโปรแกรม RegEdit ได้

หายแน่ครับผมเคยติด ไช้โปรแกรมนี้รีสตาร์ทรอบเดียวหาย
    download ได้เลย
    วิธีคือแตกไฟล์ออกจากนั้นก็ดับเบิ้ลคลิกที่โปรแกรมแล้วเลือก start แล้วรอเครื่อง restart แค่นี้ตัว folder option ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ

เชิญสูบเต็มที่เลยคับ
    Attached Files Attached Files
    แจกกันเป็นร้อย อย่าให้น้อยคำขอบคุณ

2. The Following 21 Users Say Thank You to mOmb|2a For This Useful Post:

AHA_AHA (13th March 2009), bogie8660 (11th January 2010), capture (5th November 2008), carlypsol (17th March 2010), colingpowder (25th December 2008), D1 (19th December 2007), far (8th July 2008), jojio55 (4th February 2009), makkham (5th June 2008), mermaid (12th October 2010), momo (25th January 2010), Mr.balloon (1st February 2009), Nikon_D80_Paris (7th March 2009), ohhh...yes (8th February 2009), Orange** (19th May 2008), prayunsak (7th July 2008), Roj008 (7th March 2009), sabasstian (22nd March 2009), teemeegeaw (9th July 2008), Woody (19th December 2007), มาจะกล่าวบทไป (5th March 2009)

bbbbb Guest

Thumbs up -*-

ใจครับ

X-GUN Guest

Thumbs up แจ่มเลย

ขอบใจ ครับ ท่าน

GuyJ Guest

CS_DevEvil
    แต่ก่อนฆ่าได้ แต่หลังๆมาฆ่าไม่ตายครับ Foder option ก็ยังหายเหมือนเดิมครับ

gunee Guest

Thumbs up

ฮะ....แล่ม....เลย

fff Guest

Talking เจ๋งสุดๆ

ขอบคุณมากนะ...ยอดมาก

Thanks
    136

Default virus conficker

ผมแจกอีกตัว ตัวนี้แก้ไวรัส conficker ครับ ได้ผล ชะงักเลยครับ

ตัวนี้ จะทำให้เรา ตั้งค่าให้โชว์ไฟร์ที่ซ่อนอยู่ไม่ได้ คือทำแล้ว มันก็ซ้อนอีก อยู่ดี ผลรุนแรง ผมไม่รู้เจอเป็นแก้ การทำงาน มันจะทำการแก้ไขให้โย จะต้อง รีสตาร์ตเครื่องประมาณ 4 ครั้ง ครับ
    Attached Files Attached Files

http://conanjung.multiply.com

รัตนา Guest

Smile ขอบคุณมากค่ะ

กำลังกลุ้มใจเป็นอย่างมาก กำลังจะยกคอมไปให้ช่างแก้ไข พอดีได้มาเจอโปรแกรมดีๆ ที่ใช้ได้ผลจริงๆค่ะ ดีใจมากเลย ขอบคุณผู้พัฒนาโปรแกรมนะคะ น่าหอมแก้มสักฟอด..... ยกนิ้วให้เลย

Thanks
    1

ขอบคุณมากๆๆๆครับๆๆๆ

D-D Guest

Angry

เชื่อไหมครับว่า folder optionหายไปแล้ว
    เป็นปังหามากเลยสำหรับผม
    แล้วก็หาทุกวิธีทางแล้ว โปรแกมแก้เป็นสิบ
    รวมถึงของคุณท่าน ยังไม่สามารถแก้ได้เลย
    ไม่รุจะทำไงกะมันดี ผมขี้เกียจลงวินโดว์ใหม่
    จาทำไง

Thanks
    13

ตอนนี้ ผมใช้ Antivir ร่มแดงอยู่ ไม่รู้ว่ามันไวรัสตัวไหนที่เข้ามางับร่มแดงของผม แล้วมันก็ ทำให้ผมเปิดหน้าเว็ปเกิน 2 หน้า มันจะพยายาม Restore system ครับ ใครก็ได้ช่วยที

Thanks
    0

ขอบคุณครับ เคยเจอเหมือนกัน ต้อง ลงวินโดว์ ใหม่เลย

Helper Guest

Thumbs up ขอบคุนคะ

ขอบคุนมากๆคะ

ผู้ใช้รายใหม่ Guest

Default ขอบใจ

thank you นะครับขอให้มันใช้ไดเด้วยเถอะ

Unregistered Guest

ขอบคุณอย่างแรง

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks