Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Results 1 to 12 of 12

Thread: ขอโปรแกรมเอาภาพจากกล้อง ลงคอมหน่อยครับ

Thanks
    0

Default ขอโปรแกรมดาวน์โหลดภาพลงคอมหน่อยนะครับ

คือตอนนี้เอาภาพจากกล้องลงคอมไม่ได้อะครับ

ขอโปรแกรมเอาภาพจากกล้อง ลงคอมหน่อยครับ

ใช้ตัวไหนครับ มือใหม่อะครับ แนะนำหน่อยละกันครับ

ของWindow
    ------------------------------------------------------------

ใช้วินโด้ ME

กล้องใช้ Cannon IXUS 75

ทำแผ่นหายอะครับ T-T

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by torkub; 27th November 2007 at 22:17.

Thanks
    0

มีไครพอจะช่วยได้มั้งไหมครับ.....................

เอาภาพจากกล้องลงคอมไม่ได้ T-T

ขอบคุณล่วงหน้าครับ!!!!

nice place near a lovely girl.
    Thanks
    2,822

ง่าย ๆ ซื้อการ์ดรีดเดอร์อันละร้อยกว่าบาทมาสักอันครับ ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเลย พอเสียบไปมันเห็นว่ามี Drive ใหม่ขึ้นมา ก็คลิ๊กดูข้างใน ในนั้นจะมี่ Folderภาพ ลากมาลงเครื่องทั้ง Folder
    Last edited by เอ้; 27th November 2007 at 22:55.

Thanks
    3

ลองดูที่ลิ๊งค์นี้ครับ

http://www.canon-asia.com/index.jsp?...dc&country=SG+

Thanks
    0

Quote Originally Posted by revo1000hp View Post
    ลองดูที่ลิ๊งค์นี้ครับ

http://www.canon-asia.com/index.jsp?...dc&country=SG+
    ตัวไหนที่มันใช้ได้อะครับ

Thanks
    0

Quote Originally Posted by เอ้ View Post
    ง่าย ๆ ซื้อการ์ดรีดเดอร์อันละร้อยกว่าบาทมาสักอันครับ ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเลย พอเสียบไปมันเห็นว่ามี Drive ใหม่ขึ้นมา ก็คลิ๊กดูข้างใน ในนั้นจะมี่ Folderภาพ ลากมาลงเครื่องทั้ง Folder
    ฃื้อที่ร้าน กล้องCannonหรือครับ บอกเขาว่าไง ครับ

มันไม่มี ตัว ให้โหลดหรือครับ พอมีลิ้งไหมครับ

แบบว่า ต้องการเอาภาพลงคอมอะครับ ลงไม่ได้ เต็มกล้องแล้วT-T

ขอบคุณที่มาช่วยแนะนำนะครับ

Thanks
    0

แบบ ว่า เอาUSB ของกล้อง เสียบกับคอมเรา แล้วมันไม่มีให้เลือก

โฟเดอร์ของภาพขึ้นมาให้อัพเดทอะครับ

อาจเป็นเพราะเราใช้วินโดว์ Me ละมั้ง

มีตัวไหนพอฃัพพอร์ทได้

ขอลิ้งโหลดหน่อยนะครับ

เอาแค่โปรแกรม เอาภาพจากในกล้อง ลงในคอมเราได้ก็พอ ครับ

ฮือๆ

ปล.วินโดว์ Me ฉลาดๆหน่อยสิ แค่นี้ไม่รู้จักกล้องT-T ฮือๆ

Thanks
    0

ทำไมเสียบUSBแล้วไม่อัพเดท อัตโนมัติ ขึ้นมาต่อกล้องกะคอมน้า ฮือๆ

ช่วยทีครับ อยากเอาภาพลงคอม จัง

ขอบคุณ คุณๆ น้าๆ อาๆ ลุง ๆ พี่ๆ ทั้งหลาย ที่เข้ามาช่วยเหลือนะครับ

Thanks
    0

การ์ดรีดเดอร์ ร้านไหนก็มีขายเอาการ์ดที่อยู่ในกล้อง หรือเอากล้องไปด้วยเลยเพื่อความชัวร์ ไปตรงส่วนไหนของกทม.ที่มีร้านขายของพวก ไอที แล้วบอกเค้าว่าซื้อการ์ดรีดเดอร์ แค่นี้แหละคับ
    เสียบปุ๊ปเห็นปั๊ปไม่ต้องใช้โปรแกรม บางทีเสียบ usb กับกล้องมันต้องใช้ไดรเวอร์ แต่ถ้าเสียบการ์ดรีดเดอร์ไม่อ่านอีกแนะนำให้ลงโปรแกรมวินโดว์ใหม่จะดีกว่ามั๊ง.....
    ---------------------------------------------
    http://studeed.multiply.com/

nice place near a lovely girl.
    Thanks
    2,822

Quote Originally Posted by torkub View Post
    ฃื้อที่ร้าน กล้องCannonหรือครับ บอกเขาว่าไง ครับ

มันไม่มี ตัว ให้โหลดหรือครับ พอมีลิ้งไหมครับ

แบบว่า ต้องการเอาภาพลงคอมอะครับ ลงไม่ได้ เต็มกล้องแล้วT-T

ขอบคุณที่มาช่วยแนะนำนะครับ
    จากที่ถามมาอีก คงไม่เข้าใจ

1.ไปร้านซื้อการ์ดรีดเดอร์
    2.ให้ร้านสอนวิธีถอดเมมออกมาจากกล้อง
    3.เมมโมรีที่เอาออกมาจะเอามาเสียบกับ การ์ดรีดเดอร์ ซึ่งไม่เกี่ยวกับตัวกล้อง ภาพอยู่ในเมมอันนั้นไม่ใช่ในตัวกล้อง

เคยใช้ Window ME ใช้อย่างนี้เห็นปกติครับ

Thanks
    0

ใช้การ์ดรีดเดอร์แหละครับ ง่ายและสะดวกสุดแล้ว
    IXUS 75 น่าจะใช้ SD-Card ส่วนวิธีถอดการ์ด น่าจะอยู่ข้างที่ช่องใส่แบต เปิดฝาออกแล้วก็กดที่ตัวการ์ด เดี่ยวมันก็เด้งออกมา
    Hello

Thanks
    3

Quote Originally Posted by torkub View Post
    ตัวไหนที่มันใช้ได้อะครับ

เลือกชื่อรุ่นที่เราให้แล้วก็ติ๊กตรง Driver&Software

เสร็จแล้วเค้าก็จะให้เลือกโปรแกรมหรือDriver ที่ต้อง
    การอ่ะครับ

เพราะถ้าจะเอาแบบง่ายๆคือเสียบสายUSBเข้ากับตัวกล้องแล้วจะมีโปรแกรมเปิดขึ้นมาให้เลือกโหลดภาพเข้าคอมโดยอัตโนมัติ คงต้องลงDriverกับโปรแกรมของCanon อ่ะครับ (ผมใช้Kiss X จะสะดวกมากเพราะโปรแกรมสามารถเลือกโหลดเฉพาะภาพที่ถ่ายมาใหม่เข้าเครื่องได้เลย โดยที่เราไม่ต้องมาเลือกเอง)

แต่ถ้าเอาแบบง่ายๆไม่ต้องยุ่งยากหาDriver ก็ใช้ตัวอ่านการ์ดตามที่เพื่อนสมาชิกแนะนำมาก็สะดวกไปอีกแบบครับ

+ Reply to Thread

Tags for this Thread

Bookmarks